0% found this document useful (0 votes)
100 views8 pages

Kindergarten Weekly Lesson Plan

DLL Kindergarten Week 8

Uploaded by

jufelsapitula28
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
0% found this document useful (0 votes)
100 views8 pages

Kindergarten Weekly Lesson Plan

DLL Kindergarten Week 8

Uploaded by

jufelsapitula28
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd

Paaralan: Petsa:

MATATAG Pangalan ng Guro: Lingguhang 8


Kindergarten Bilang
Lingguhang Aralin Pangkat: 1. 2. Markahan 1
Tema: Knowing Who We Are and Our Families

A. Pamantayang Pangnilalaman The learners demonstrate understanding of attitude, emotions, similarities and differences of
oneself and others including the concept of family, and of importance of physical health,
safety, and appropriate movement concepts.
B. Pamantayang Pagganap The learners manage emotions, make decisions, recognize similarities and differences of
people, and express oneself based on personal experiences; participate actively in various
physical activities; use hands in creating models; perform coordinated body movements; and
take care of one’s physical health and safety.
C. Mga Kasanayang
Pampagkatuto Express oneself through music, arts, and movement
● Demonstrate ability to respond appropriately in different situations and events
● Demonstrate locomotor and non-locomotor movements
● Create artworks using local and available materials
● Identify one’s given name, friends' names, their family members, and common things
they Use that are found at home
● Produce the sound of the letter it stands for
● Write the letters of the alphabet in uppercase and lowercase form
● Describe objects based on attributes (shapes, sizes, uses, etc.) using senses and body
parts
● Compare quantities using one to one correspondence to determine which has more,
less, or equal
● Demonstrate respectful attitude towards oneself, parents, and other members of the
family;
D. Mga Layunin (Mensahe) ● Nakikilala ang iba’t–ibang uri ng bahay
● Nalalaman na ang bahay ay may iba’t-ibang hugis, laki, ginamit na materyales,
disenyo at lokasyon.
● Nasasabi na may mga bahay na dalawa o higit pang palapag.
● Natutukoy ang iba’t-ibang bahagi ng bahay. (this refers to parts of the house: roof,
floor, walls etc
● Naibabahagi ang kahalagahan at pangangailangan ng pagkain
● Naipapaliwanag ang tatlong pangkat ng pagkain, Go, Grow at Glow
● Nasasabi ang pangangailangan ng sapat na tulog, ehersisyo at tamang dami ng tubig.
E. Nilalaman/Paksa Tayo ay may pangunahing pangangailangan.

Blocks of Time Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday

Batiin ng pinakamatamis na ngiti ang mga bata habang pumapasok sa silid aralan. Habang hinihintay ang ilang
batang makapasok, hikayatin ang mga batang pumili ng laruan o laruang kanilang magustuhan na nasa estante o
Arrival Time learning nook. (See Appendix for variations.) Tapos na ang sampung minuto, kailangan nang ibalik sa mga
lalagyan ang mga gamit at maghanda na sa ating panimulang gawain. (See Appendix for routine activities at the
beginning of class.)

Pambansang Awit
Panalangin Ehersisyo
Meeting Time 1
Kumustahan
Balitaan

Mga Mensahe Sa bahay kasama ko Ang mga bahagi ng Ang pagkain ay Ang mga prutas at Ang itlog, gatas, keso
ang aking pamilya. bahay ay may iba’t isang pangunahing gulay ay mga Glow at mga karneng
Ang bahay namin ay ibang bahagi upang pangangailangan ng Food manok, baboy, baka
may iba't-ibang silid maprotektahan pamilya. Glow foods ay at iba pa ay kasama
ngunit ang iba ay sa kami. Ang mga Ang mga pagkain ay mayaman sa mga sa pangkat ng “Grow
isang silid lang. bahay ay may nahahati sa tatlong bitamina at mga Foods”.
Sa bahay mayroon mahahalagang pangkat. Ito ay ang mineral Kasama rin dito ang
kaming sala, kainan, bahagi: Go, Grow and Glow Ang pagkain na mga butong gulay,
kusina, 1. bubong- Foods. nabibilang sa “Glow na tulad ng munggo
banyo/palikuran at proteksyon laban Ang PINGGANG Foods” ay at patani
silid tulugan. sa mainit na araw at PINOY for ay para sa nagpapaganda at Ang Grow Foods ay
May bahay din na ulan. mga batang 3-12 nagpapatibay ng mayaman sa protina
malaki at marami ang 2. dingding - laban taong gulang. Ito ay hibla ng buhok, na tumutulong sa
mga silid. sa malakas na hango sap ag-aaral nagpapakinang at pagtangkad at
May mga ibang uri ng hangin init at lamig ng nagpapakinis ng pagkakaroon ng
mga bahay tulad ng 3. bintana- National Nutrition balat at malusog na
apartment at makapasok ang council. nagpapalinaw ng pangangatawan.
condominium. Ang liwanag at Ang mga batang paningin. Mayroon din itong
mga ito ay mas maiwasan ang usok may partikular na nagpapatibay ng sustansya na
nakakita sa lungsod. ng makina ng mga kondisyon sa hibla ng buhok, tumutulong
Mayroon ding bahay sasakyan at ang kalusugan ay dapat nagpapakinang at magpatibay ng mga
na itinatayo sa ilalim mga masamang dalhin sa isang nagpapakinis ng ngipin at iba't-ibang
ng tulay. amoy rehistradong balat at buto sa katawan
Ang ibang tao ay 4. sahig- ito ang nutritionist-dietitian nagpapalinaw ng
nakatira sa kariton. ibabaw kung saan o anumang paningin.
May mga tao ring sa naglalakad ang mga tagapagbigay ng
lansangan na lang tao pangangalagang
nakatira. pangkalusugan
Ang mga bahay ay tungkol sa kanilang
may iba't-ibang mga
anyo dahil sa: pangangailangan sa
mga uri ng enerhiya at
materyales na sustansya.
ginamit, istilo, Ang mga pagkain
lokasyon at laki kanin, tinapay, at
spaghetti, kamote at
patatas ay ilan sa
mga pagkain na
kabilang sa Go
Foods.
Go Foods ay ang
nagbibigay ng lakas
upang makatakbo,
makalangoy,
makasayaw,
makapag bisikleta at
makapaglaro buong
araw
Makakatulong rin
ang Go Foods na
magbigay lakas
upang magampanan
ang mga gawain sa
bahay.
Mga Katanungan Bakit mahalaga ang Bakit mahalaga ang Ano ang mga Ano ang mga Ano ang mga
bahay? bahay? pagkain na pagkain na pagkain na kasama
Sino-sino ang Ano ang mga nabibilang sa “Go nabibilang sa sa pangkat ng Grow
nakatira sa bahay? materyales na Foods”? “Glow Foods”? Foods?
Ano ang iba’t ibang paggawa ng bahay? Bakit mahalagang Anong naitutulong ng Bakit mahalaga ang
silid sa bahay? Paano mo kumain ng Glow mga Glow food sa pangkat
Ano-ano ang iba’t malalaman kung Foods? ating na ito?
ibang bahagi ng matibay ang isang pangangatawan? Ano ang naitutulong
bahay? bahay? nito sa ating
Lahat ba ng bahay ay katawan?
may pangalawa, o
pangatlong palapag?
Kuwento: Ang Aming Kuwento: Ang Kuwento: Ang Kuwento: Si Joey At Tula: Pagkaing
Bahay (Akda ni Tatlong Biik Alamat ng Palay Ang Gulay Gang Pampalusog (Akda ni
Ariana Santoalla, US (Adaptation from (Akda ni Virgilio S. (Akda ni Beng Alba, C.M.S. Acu)
AID, ABC+ Project) The Three Little Almario, Adarna OMF Lit. para sa Pagganyak:
Ipaliwanag ang mga Pigs) Ipaliwanag ang House) Hiyas) Ano ang paborito
mahihirap na salita/ mga mahihirap na Ipaliwanag ang mga Ipaliwanag ang mga mong ulam na
konsepto na nasa salita/ konsepto na mahihirap na mahihirap na salita/ niluluto ni Nanay?
kwento. nasa kwento. salita/konsepto. konsepto na nasa Pangganyak na
Pagganyak: -dayami -alamat kwento. Tanong: Anong mga
Sino ang mga taong -patpat -kalikasan -napabulalas pagkain ang mga
kasama mo sa -lobo -tagtuyot -manghang-mangha binanggit sa tula?
bahay? May ilang Pagganyak: -uhay -buntong hininga
Circle Time 1
silid ang bahay Ano ang mga Pagganyak: Pagganyak:
ninyo? materyales na Anong mga Ano ang paborito
Pangganyak na ginagamit sa kalamidad ang mong pagkain?
Tanong: paggawa ng bahay? naranasan na ninyo? Makabubuti ba ito sa
Sino kaya ang mga Pangganyak na Pangganyak na iyo?
nakatira sa bahay sa Tanong: Tanong: Pangganyak na
ating kwento? Ilang Sino ang may Anong kalamidad Tanong:
palapag ang bahay at pinaka matibay na ang nangyari sa Sino ang mga kasali
ilang silid mayroon bahay sa ating kwento? Saan sa Gulay Gang? Ano
ito. kwento? nakuha ni Danas ang ginawa nila kay
ang mga butil ng Joey?
palay?
Talakayan Talakayan Talakayan Talakayan Talakayan
Sagutin ang mga Pag usapan at Sino-sino ang mga Anu-ano ang hilig Anong mga pagkain
Teacher-
katanungan sa balikan ang tauhan sa kwento? kainin ni Joey? ang
Supervised
simula ng kwento. pagkakasunod ng Saan nangyari ang Ano ang epekto ng nabanggit sa tula?
Activity
Isa-isang ipakita ang kwento at mga kwento? mga pagkaing ito sa Anong luto ng karne
mga larawan sa aklat sinabi ng mga kanyang - ang gusto mo? Yung
at hikayatin ang mga karakter. Ano ang unang kalusugan? Paano piniprito, inihaw o
bata na gumawa ng Gamitin ang mga nangyari sa kwento? naiba ang mga hilig yung may sabaw?
sarili nilang kuwento salitang una, Anong sumunod? na kainin ni Joey? Anong luto ng ulam
tungkol sa larawan sa pangalawa, Ano ang panghuli? Ano ang paborito ang ginagawa ni
aklat. pangatlo etc. Ano ang naging mong bahagi ng Nanay sa mga Grow
Kwentong Dugtungan Pagsunod-sunod ang suliranin nila Danas kwento? Bakit? Foods na inyong
(Sumangguni sa tatlong bahay ayon at Banag? Ano ang naging alam?
Appendiks) sa Paano nasolusyunan pagbabago sa Alam n’yo ba ang
pinaka marupok ang suliranin sa kanyang kaibahan ng pinirito,
hanggang sa pinaka kwento? pangangatawan? inihaw at may sabaw?
matibay Bakit mahalaga ang Gusto niyo rin bang Rebus (Sumangguni sa
Isadula ang kwento. palay? mangyari sa inyo Appendiks)
(Sumangguni sa Anong mga salita ang nangyari kay
Appendiks) ang maaari mong Joey?
gamitin upang Bakit?
ilarawan si Danas? Gulay vs. Tsitsirya
Maliban sa kanin, (Sumangguni sa
anong mga kakanin Appendiks)
ang mula sa bigas?
Limang Daliring
Pagkukwento
(Sumangguni sa
Appendiks)
Panalangin Bago Kumain (SEKPSE-IIa-4)
Tamang paghuhugas ng kamay bago at pagkatapos kumain. (KPKPKK-Ih-1)
Supervised Tamang pagtatapon ng kalat sa basurahan. (KMKPKom-00-4)
Recess
Tamang pagsisipilyo ng ngipin pagkatapos kumain. (KPKPKK-Ih-1) (PNEKBS-Ii-9)

Iparinig o kantahin ang awiting, ‘Ang Munting Bituin’ o iba pang uyayi (lullaby) habang nagpapahinga ang mga
Quite Time bata.

Magpakita ng isang prutas sa harap ng klase. Hikayatin ang mga mag-aaral na ilarawan ang prutas (kulay,
hugis, laki, atbp.). (Tala sa Guro: Maaaring magtalaga ng ilang mag-aaral na makapagdadala ng prutas bawat
Circle Time 2
araw.) Sa harap ng klase, magpakita ng dalawang magkaparehong prutas na magkaiba ang katangian.
(Halimbawa, dalawang mangga— isang Indian mango at isang manggang kalabaw; saging na lakatan at saging na
latundan; isang hinog at isang hindi pa hinog; atbp.)
Magpakita ng isang Sa harap ng klase, Magpakita ng Magpakita ng Punan ang
laruang bola sa harap magpakita ng dalawang dalawang kinakailangang data
ng klase. Hikayatin dalawang magkaparehong magkaibang klase para sa mga
ang mga mag-aaral magkaparehong klase ng bola ng ng bola. Hikayatin katangian ng laruang
na ilarawan ang bola bola na magkaiba basketball. Ang isa ang mga mag-aaral bola.
(kulay, hugis, laki, ang katangian. ay gawa sa plastic na ilarawan ang mga Pag-usapan ang ibat-
atbp.). Maaring isang at ang isa ay tunay laruan (kulay, hugis, ibang katangian ng
Malaki, isang maliit. na ginagamit ng laki, atbp.). iba’t ibang araw.
manlalaro. Magtanong tungkol
Hikayatin ang mga sa bigat: Aling bola
mag-aaral na ang makinis?
ilarawan ang mga Magaspang? Itanong
laruang bola (kulay, sa mga bata, Ano
hugis, laki, atbp.). ang pagkakapareho
Magtanong rin ng dalawang bola?
tungkol sa bigat: Ano ang
Aling bola ang pagkakaiba?
magaan? Alin ang Thursday Only:
mabigat? Ano ang Teacher Supervised
pagkakapareho ng Activity - Learn A
dalawang bola? Ano Song: Bahay Kubo
ang pagkakaiba? (Tingnan sa
Apendiks)
Kung walang aklat
na magagamit ay
isulat na lang sa
Manila paper at
lagyan ng disenyo.
Ipaliwanag ang mga
salitang:
-munti
-sari-sari
-paligid-ligid
Mga Gawain sa Early Literacy and Numercy Related Activities:
Grupo Early Literacy Activities Math Related Activities
● Bahay ng Mga Biik * Origami House
● Stick Puppets – Biik * I Spy Food
● Mga Gulay Sa Bahay Kubo * Puzzles
● Fruits and Vegetables Bingo *Pinggang Pinoy
Indoor/ Outdoor Lawin At Sisiw Egg relay Prutas at Basket Egg Relay Sawsaw Suka
Play
Masaya ba ang lahat sa ating mga ginawa ngayon? Ano ba ang mga ginawa natin?
Ano ang iyong natutunan?
Anong baitang kayo nabibilang? (Kindergarten)
Wrap-Up Time & Ano ang pangalan ng iyong guro? Anong pangalan ng ating paaralan? Pangalan ng iyong katabi? Bakit mahalaga
na sundan ang mga tuntunin sa paaralan?
Dismissal
Bakit mahalagang unawain ang ating mga kasama sa paaralan o pati na din sa ating mga tahanan. Awitin natin
ang kantang (paalam) . Maghanda na ang lahat para sa pag-uwi.
Itanong muli ang pangganyak na tanong ng kwento.
Dismissal Routine: Mag-ingat sa pagtawid sa kalye. Tumingin sa kaliwa, kanan, at kaliwa muli bago tumawid. (Paalalahanan ang mga
bata kung may meeting ang mga magulang o di kaya kung may sulat para sa kanila.)

LINGGUHANG PAGNINILAY NG GURO

Mga Tanong sa Pagninilay

A. Aling bahagi ng activity ang


nagustuhan ng mga bata?
Bakit?
B. Alin ang hindi nila masyadong
nagustuhan? Bakit?

C. Sa iyong palagay, aling


estratehiya ang naging
epektibo?
Bakit?
D. Anong inobasyon o lokal na
materyales ang iyong ginamit sa
araw na ito? Ano ang naging
reaksyon ng mga bata rito?

E. Anong obserbasyon sa mga


bata ang gagamitin mo upang
lalo pang mapaganda ang
iyong pagtuturo?
F. Nasagot ba ng mga bata ang
mga tanong? (Tingnan ang
‘Mga Katanungan’ pagkatapos
ng ‘Mensahe’).

Inihanda ni: Nirebyu ni: Pinagtibay ni:

You might also like