0% found this document useful (0 votes)
21 views6 pages

DLL Science Q1 Week 3

DLL
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
0% found this document useful (0 votes)
21 views6 pages

DLL Science Q1 Week 3

DLL
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd

School Sto.

Niño 2nd Elementary School Grade Level III


Grades 1 to 12 Teacher Learning Area SCIENCE
Daily Lesson Log
Julie Pearl M. Esguerra
Teaching Dates Week 3 August 12-16, 2024 Quarter 1st Quarter
Time:
1:00-1:45 pm /1:45-2:30 pm
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
DAY
Agosto 12, 2024 Agosto 13, 2024 Agosto 14, 2024 Agosto 15, 2024 Agosto 16, 2024
I. LAYUNIN
A. Pamantayang ways of sorting materials ways of sorting materials ways of sorting materials ways of sorting materials
Pangnilalaman and describing them as and describing them as and describing them as and describing them as
solid, liquid or gas based solid, liquid or gas based solid, liquid or gas based solid, liquid or gas based
on observable properties on observable properties on observable properties on observable properties
B. Pamantayan sa group common objects group common objects group common objects group common objects
Pagganap found at home and in found at home and in found at home and in found at home and in
school according to school according to school according to school according to
solids, liquids and gas solids, liquids and gas solids, liquids and gas solids, liquids and gas
C. Mga Kasanayan Classify objects and Classify objects and materials Classify objects and Classify objects and Nakasasagot anng may
sa Pagkatuto materials as solid,liquid, and as solid,liquid, and gas based materials as solid, materials as solid, kawastuan sa pagsusulit.
gas based on some on some observable liquid, and gas based on liquid, and gas based on
observable characteristics; characteristics; some observable some observable
characteristics; characteristics;
II. Nilalaman Mga Anyo ng Matter Mga Anyo ng Matter Mga Anyo ng Matter Mga Anyo ng Matter Summative Test
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
MELC Pahina 376 MELC Pahina 376 MELC Pahina 376 MELC Pahina 376
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
PIVOT Unang Kwarter modyul PIVOT Unang Kwarter modyul PIVOT Unang Kwarter PIVOT Unang Kwarter
Kagamitang Pang-
pahina 6-21 pahina 6-21 modyul pahina 6-21 modyul pahina 6-21
mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang DEPARTMENT OF EDUCATION Agham – Ikatlong Baitang Agham – Ikatlong Baitang Agham – Ikatlong Baitang
Kagamitan mula sa - NATIONAL CAPITAL REGION Unang Markahan – Modyul 6: Unang Markahan – Modyul Unang Markahan – Modyul
portal ng Learning SCHOOLS DIVISION OF PASAY Katangian ng mga 6: Katangian ng mga 8: Tamang Paraan ng
Resource CITYMODYUL SA AGHAM 3 Karaniwang Liquid Unang Karaniwang Liquid Unang Paggamit ng mga Materyal
UNANG MARKAHAN/ Edisyon, 2020 -Amoy at Daloy Edisyon, 2020 -Amoy at na
IKATLONG LINGGO/ Daloy Unang Edisyon, 2020 Liquid
IKATLONG ARAW
B. Iba pang Telebisyon, powerpoint Telebisyon, powerpoint Telebisyon, powerpoint Telebisyon, powerpoint Test paper
Kagamitang Panturo presentation, mga larawan at presentation, mga larawan at presentation, mga larawan presentation, mga larawan
mga kagamitan sa paligid mga kagamitan sa paligid at mga kagamitan sa paligid at mga kagamitan sa paligid
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Handa na ba kayong
nakaraang aralin at/o kumuha ng pagsusulit?
pagsisimula ng
bagong aralin.

b. Pagganyak o Hulaan moa ko: Alam mo ba kung saan


Paghahabi sa layunin ginagamit ang mga liquid
ng aralin/Motivation na
nasa larawan?

C. Paglalahad o Pag- Ang liquid ay anyo ng Ang likido ay isa sa mga Ang liquid na isa sa anyo ng Ano ang ginawa ninyong
uugnay ng mga matter, bagay o materyal na pangunahing anyo ng matter ay nakatutulong paghahanda?
halimbawa sa bagong hindi nahahawaka Nang materya. nang malaki sa ating pang-
aralin. matagal n kaya Maluwag ang molecules ng araw-araw na gawain. Hindi
kinakailangan ng likido at may kakayahan din natin magagawa nang
sisidlan o lalagyan. Wala itong maayos ang ating gawaing-
itong sariling hugis at dumaloy mula sa isang bahay kung walang liquid
nakadepende sisidlan patungo sa isang na tulad ng tubig. Ngunit,
sa hugis ng sisidlan nito. Ito sisidlan. Magkakaiba ang hindi lamang tubig ang
rin ay maaaring ilarawan sa paraan ng pagdaloy ng mga araw-araw nating
pamamagitan ng amoy at likido. Maaring ito ay mabilis ginagamit, marami pang
kulay. Ang liquid ay o mabagal liquid ang ginagamit natin
dumadaloy at nakikita na makikita sa ating
tahanan. Ang iba’t ibang uri
ng liquid ay iba’t iba rin ang
gamit. May liquid na
sangkap sa pagluluto,
panlinis, pan-disinfect,
panggamot, pamuksa ng
insekto, at pampabango.
D. Pagtatalakay ng Ang liquid ay may tatlong uri Pansinin naman ang mga Ibigay ang mga tuntunin sa
bagong konsepto at ng amoy. Ito ay larawan sa Figure 3. Ang pagkuha ng pagsusulit
paglalahad ng ang mabahong amoy, mga liquid na nasa larawan
bagong kasanayan #1 mabangong amoy, at walang ay shampoo, dishwashing
amoy. Ngayon, pamilyar ka liquids at
na kung ano ang mga liquid. condensed milk. Paano
Suriin ang mga larawan. Ang dumadaloy ang mga liquid
mga matter na nasa larawan na ito?
ay mga bagay na liquid. Ang
mga ito ay pabango, hand Ang shampoo, dishwashing
sanitizer at fabric liquids at
conditioner. Alamin mo kung condensed milk ay mabagal
ano ang amoy nito dumaloy. May dalawang uri
ng pagdaloy ang mga liquid
matter. Ito ay mabilis na
pagdaloy
at mabagal na pagdaloy.
Magpatulong sa
nakatatandang kasama sa
bahay upang matukoy kung
ano ang mga liquid na
mabilis at mabagal ang
pagdaloy. Mabagal ang
pagdaloy ng isang liquid
kung ito ay malapot. Ang
shampoo, dishwashing
liquid, at condensed milk ay
mga liquid na malapot kaya
mabagal ang pagdaloy
ng mga ito.
E. Pagtalakay ng Ang katangian ng liquid ay Uriin ang mga liquid sa Pagbibigay ng Test paper
bagong konsepto at may amoy na mabango , larawan. Bilugan (O)ang mga sa mga bata.
paglalahad ng mabaho at walang amoy. liquid na may mabangong
bagong kasanayan #2 Magkakaiba ang amoy ng amoy, ikahon ( ) ang mga
mga liquid . liquid na walang amoy at
lagyan ng tatsulok ( ) ang
mga liquid na may mabahong
amoy.
F. Paglinang sa Ano ako? Pagwawasto ng sagot
Kabihasaan tungo sa Liquid na mabango na
Formative ginagamit sa
Assessment pangangalaga sa katawan
(Independent
Practice) Liquid na walang amoy na
gamit sa paglilinis ng iba;t
ibang bagay.

G. Paglalapat ng : Uriin ang mga amoy ng mga


Aralin sa pang-araw- liquid na nakasulat sa loob ng
araw na buhay kahon Isulat sa loob ng puso
ang may mabangong amoy ,
sa bituin naman ang may
mabahong amoy at sa bilog
naman ang walang amoy.
H. Paglalahat ng Ang likido ay dumadaloy
Aralin ayon sa kanilang bilis. Ang
Generalization tubig ay
maaring mabilis ang daloy
kaysa shampoo katulad din
sa ibang mga
likido. Iba- iba ang paraan
ng pagdaloy ng mga likido.
Maaring ito ay mabagal o
mabilis. Ang tawag sa
paraan ng pagdaloy ng
likido ay viscosity.
I. Pagtataya ng Aralin Pagrerecord ng iskor
Evaluation/
Assessment

J. Karagdagang Takdang Aralin:


gawain para sa Gumuhit ng limang halimbawa ng liquid at iuri ito ayon sa uri ng amoy at pagdaloy nito. Gawin ito sa bondpaper.
takdang-aralin at
remediation
V. MGA TALA
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-
aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya

Prepared by:

JULIE PEARL M. ESGUERRA


Teacher I Noted:

DONNA SANDRA Z. MARRON


School Principal I

You might also like